อยากได้ wide ซักตัวครับ Laowa 7.5 f2 หรือ Pana 15 f1.7 ดีครับ

อยากได้ wide ซักตัวครับ Laowa 7.5 f2 หรือ Pana 15 f1.7 ดีครับ

ปกติมีเลนส์ Pana 25f1.4 + Oly 75 f1.8 อยู่ครับ เลยอยากได้ระยะ Wide มาให้ครบแต่ยังลังเลอยู่ 2 ตัวครับ
งบประมานหมื่น++ เลยมี 2 ตัวนี้โผล่มา

การถ่ายที่ใช้มีรับงานบ้างครับ ชอบถ่ายทั้งพอร์ตเทรต และ แลนด์
ชอบถ่ายดาวครับ ประมาณนี้ ควรเอาตัวไหนดีค้าบบ T_T ตัดสินใจไม่ถูก
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่