Huawei P9 เวลามันขึ้น Quick Charge เป็นอย่างไร

กระทู้คำถาม
อยากทราบว่า  คำถามเป็นข้อๆ
1.Huawei P9 มันรับ Quick charge ได้จริงๆ หรือเปล่า
2.แล้วที่ให้มากับกล่องเป็น Quick charge หรือเปล่า
3.เวลามันขึ้นควรเป็นสัญลักษณ์แบบไหน (ขอภาพประกอบนะครับ)
4.Quick charge และ Super charge ของ Huawei แตกต่างกันอย่างไร
5.จากข้อ 4 Huawei รุ่นใดใช้ได้บ้าง
6.แล้ว P9 ควรจักใช้ Quick charge or Super charge ดีครับ

ผู้รู้(จริงๆๆ)ช่วยมาตอบด้วยนะครับ ไม่รู้จริงๆ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่