สอบถามเกี่ยวกับทุนจดทะเบียน 1 ล้านบาทครับ (มือใหม่มาก กำลัง งง)

คือผมจด หจก ไปแล้วเพิ่งจด ธันวาคมปี2560นะครับ เป็นธุรกิจในครอบครัวครับ หุ้นส่วนผู้จัดการก็คือผมเอง และภรรยาผมเป็นหุ้นส่วนครับ

ผมจดทะเบียนทุน1ล้านบาทครับ   

สิ่งที่ผมสงสัยคือ

1.หากจดทะเบียน1ล้านบาท แปลว่าสินค้าในร้านต้องห้ามเกิน 1 ล้านบาทรึเปล่าครับ
แล้วหากเกิน 1ล้านบาท  ผมต้องทำยังไงครับ

2.ระหว่าง เพิ่มทุนจดทะเบียน กับ กูเงินเพื่อลงทุนในกิจการ อันไหนทำง่ายกว่ากันครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่