กีต้าร์โปร่งไฟฟ้าสามารถ โซโล่ได้มั้ย และแตกต่างกับกีต้าร์ไฟฟ้ายังไง

อยากทราบค่ะ ว่ากีต้าร์โปร่งไฟฟ้า สามารถโซโล่ได้เหมือนกับกีต้าร์ไฟฟ้ามั้ย แล้วถ้าจะซื้อ ซื้ออะไรดีค่พ ระหว่างกีต้าร์โปร่งไฟฟ้ากับกีต้าร์ไฟฟ้า
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
โซโล่ได้เหมือนกันครับ
แต่กีตาร์โปร่งไฟฟ้าความดังช่วงหางเสียง(release)
มันจะเบาและสั้นและแตกต่างจากหัวเสียง(attack)ค่อนข้างมาก
เหมือนกีตาร์โปร่งปกตินั่นแหละครับ

ในขณะที่กีตาร์ไฟฟ้าที่ดังยาวกว่า(sustain)
และระดับเสียงเกือบเท่ากันตลอดครับ

แนะนำว่าซื้อไฟฟ้าครับ เล่นสบายมือกว่าและจะได้เรียนรู้เรื่องFXด้วย
แต่ถ้าเอาสะดวก ตะลอนได้ จับได้ทุกเวลา ซื้อโปร่งไฟฟ้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่