ระหว่างคณะแพทย์กับคณะเศรษฐศาสตร์ควรเลือกคณะไหนดีคะ

รู้สึกลังเลกับ 2 คณะนี้ค่ะ เพราะเป็นสิ่งที่ชอบทั้งคู่
ข้อมูลประกอบการตัดสินใจ
1.วิชาเศรษฐศาสตร์เป็นวิชาที่รักมาตั้งแต่ ป.3 แล้วค่ะ มีโอกาสก็จะไปแข่งอยู่ตลอด ได้รางวัลบ้างไม่ได้บ้าง เวลาเรียนวิชานี้แล้วจะมีความสุขมากๆ แต่ไม่ทราบว่าคณะนี้เป็นที่ต้องการในตลาดแรงงานรึป่าวค่ะ
2.วิชาชีววิทยา ชอบเช่นกันค่ะ ชอบศึกษาหาความรู้อยู่ตลอดและเป็นวิชาที่อยากรู้ลึกขึ้นเรื่อยๆ แต่ไม่ได้ชอบเท่าเศรษฐศาสตร์และที่สำคัญไม่อยากทิ้งวิทยาศาสตร์ด้วยค่ะ

รบกวนพี่ๆน้าๆทุกคนช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่