ขอคำแนะนำจากเซียนแต่งเบรครถสนาม(ทางเรียบ)ครับ

ผมอยากจะปรับปรุงให้เบรคของนินจา 400ดีขึ้น แต่ไม่อยากปรับปรุงระบบ เช่นเปลี่ยนไปใช้ของBrembo  แค่เปลี่ยนไปใชผ้าเบรค(EBC) และเปลี่ยนไปใช้สายน้ำมันเบรคแบบถัก ไม่ทราบว่าจะเห็นผลไหมครับ?  ผมกะจะไปขี่ที่สนามพีระฯ เปลี่ยนยางเป็นDiablo Supercorsa SCแล้วครับ ไม่ได้กะจะเป็นนักแข่ง หรือแม้แต่ขี่ให้เร็วเหมือนคันอื่นๆครับ แค่ได้ขี่สนุกๆ ถ้าเบรคไม่หนึบพอ ผมก็ชดเชยด้วยการเพิ่มระยะเบรคครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่