ป่ะ! ไปถ่ายภาพทางช้างเผือกกัน Let’s Go Capture Milky way

ฤดูล่าช้างหรือฤดูกาลถ่ายภาพทางช้างเผือกเริ่มกันมาได้เกือบสองเดือนแล้วนะครับ นับตั้งแต่คืนเดือนมืดกลางเดือนมกราคม ที่ใจกลางทางช้างเผือกก็กลับมาเยี่ยมเราอีกครั้งหนึ่งหลังจากที่หายหน้าหายตาไปได้ราวๆสามเดือนเลยทีเดียว

ผมได้มีโอกาสเดินทางออกไปจับช้างหรือทางช้างเผือกที่เราเรียกๆกัน มาสองสามแห่งครับ

เริ่มจาก ดอยพุ้ยโค หลังคาแห่งสบเมย จ.แม่ฮ่องสอน  (20-21 มกราคม)

มกราคม-กุมภาพันธ์ อุทยานแห่งชาติดอยอินทนนท์ บ้านแห่งดวงดาว จ.เชียงใหม่

16-18 กุมภาพันธ์ ดอยม่อนจอง ขุนเขาแห่งคชสาร อ.อ๋มก๋อย จ.เชียงใหม่

บทความ เรื่องราวที่เขียนและเรียบเรียงไว้ครับ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่