สำหรับครอบครัวที่มีปัญหาเรื่องลูกคะ

สวัสดีค่ะดิฉันชื่อจิมมี่(นามสมมุติ)นะคะ
ดิฉันมีลูกสาวหนึ่งเเต่ลูกสาวดิฉัน
เป็นเด็กที่มีนิสัยค่อนข้างเเย่มากค่ะ
ชอบเถียงยอกย้อนและทุบตีดิฉัน
ทุกครั้งที่พ่อเขาอยู่ ซึ่งดิฉันเป็นคนที่เลี้ยงลูกไม่ค่อย
จะตามใจเท่าไหร่คะ ผิดก็ว่าผิด ถูกก็ว่าถูก
เเต่พ่อของเขาชอบตามใจจนเคยตัวชนิดที่ว่า
ให้ทุกอย่างที่เค้าต้องการ จนกลายเป็นว่าอะไรไม่ได้ดังใจก็จะโวยวายใส่ดิฉันเเละทุกๆคน คนรอบข้างต่างก็เอือมระอาลูกดิฉันมากค่ะ เข้ากับสังคมไม่ได้
เพื่อนๆรุ่นเดียวกันต่างพากันเกลียดหมดเพราะความเอาเเต่ใจมากจนเกินไป ดิฉันยอมรับรับค่ะ ว่าตีลูกทุกวันเพราะเค้า ดื้อจนขั้นบ้าทั้งวัน เเล้วพอพ่อของเขากลับมา เค้าก็จะเเสดงท่าทางเกรี้ยวกราดใส่ดิฉัน
(ซึ่งตอนอยู่กันสองคนกับดิฉันเค้าจะยอมลงนะคะ)
อย่างนี้เรียกว่าเค้าเก็บกดจากเราหรือเปล่า?
เวลาอยู่ด้วยกันสามคนเค้าก็จะชอบหาเรื่องขึ้นมาให้เราทะเลาะกับพ่อเขา พอเค้าทำสำเร็จ เค้าจะพอใจ
เป็นอย่างมาก พ่อเขารักเขามากนะคะ ซึ่งพ่อเค้าก็รู้ว่าลูกต้องการอย่างนั่นพ่อเค้าก็ทำตามที่ลูกต้องการ
จนทุกวันนี้เค้าเกลียดดิฉันมาก เพราะดิฉันขัดใจลูกตลอด ดิฉันรักลูกอยากให้ลูกเป็นเด็กดี เค้าก็หาว่า
ดิฉันไม่รักลูก จะเลิกกับดิฉันอย่างเดียว ชอบไล่ดิฉัน
ชอบคิดไปเองว่าดิฉันไม่ดี เรื่องลูก
อย่างนี้เพื่อนๆว่าพ่อเค้าทำถูกหรือว่าดิฉันทำผิดคะ
เเล้วดิฉันจะต้องควรทำไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่