Location ที่ใช้ถ่ายทำ ไทบ้าน the series ถ่ายที่ไหนบ้าง

ผมเป็นคนโนนคูณ ศรีสะเกษ (ย้ายมาจากที่นุ้นมาชลบุรีตั้งแต่ ม.2 และปัจจุบันทำงานอยู่ชลบุรี) เห็นในหนังมีป้ายไปอุบล ในหนังก็มีกล่าวว่าโนนคูณ แต่ผมไม่แน่ใจว่าใช่โนนคูณบ้านผมหรือเปล่า
เพราะสำเนียงของเขาต่างจากโนนคูณที่ผมอยู่มาก เลยไม่แน่ใจว่าถ่ายทำบ้านไหน ตำบลอะไร
อยากรู้จริงๆคับ ผู้รู้ช่วยตอบด้วยจะเป็นพระคุณมากครับ แล้วถ้าเป็นโนนคูณบ้านผม ทำไมถึงทำสำเนียงต่างจากบ้านผม แค่นี้แหละครับ ขอบคุณล่วงหน้าที่ตอบคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่