สนใจอยากได้ action cam สักตัวพกไปเที่ยว แนะนำตัวไหนบ้างครับ

เห็นมีหลายตัว งบ จริงๆอยากได้ 4000-10000   ไม่ทราบ งบ ประมาณนี้มีแบบ กันสั่น เลยไหมครับ ใ้ไปเที่ยว กับลุยน้ำเป็นหลัก ไม่ได้เอามาติดรถ มอไซค์
จริงๆสนใจ SJ7 STAR ,FIREFLY8S กับ Yi 4K+ (แต่ราคาน่าจะพุ่ง) กับ go pro 5

1.ถ้างบต่ำ SJ7 star ดูจาก ภาพ vdo ของฝรั่ง สีสวยดี แต่ เหมือนภาพสั่นมากเมื่อเทียบกับ yi 4k+(ราคาก็ต่างกัน) อยากทราบว่า มันคุ้มไหมครับกับราคาที่ต่างกัน หลายพันถึงเกือบหมื่น (yi 4k+ สีมันแลดูจืด)
2. ถ้างบเพิ่มไปอีกระดับ yi 4k+ กับ go pro5  เล่นตัวไหนดีกว่ากันครับ
3. อุปกรณ์เสริมพวกนี้ควรซื้ออะไรเพิ่มบ้างครับ ที่ควรมีแน่ๆ(ที่คิดมีแบตแน่ๆ เห็นกล้องจีน จากรีวิว คนจีน หรือฝรั่ง เหมือนจะหมดเร็ว)
4. ข้อดีข้อเสีย ของ SJ7 STAR ,FIREFLY8S กับ Yi 4K+ // go pro 5 ที่เคยซื้อ หรือเทสมาครับ แนะนำด้วยครับ
4. มีตัวอื่นแนะนำได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่