[รีวิวกระทู้ตามรอย] Kimi no Na wa (Your Name) - ตามหาเธอที่โตเกียว และโอไดบะ

สวัสดีครับ กลับมาเจอกันอีกแล้วกับกระทู้รูปเยอะเรือหายอีกหน (ฮา) ซึ่งหนนี้ก็เป็นกระทู้สุดท้ายแล้วล่ะ
ความเดิมตอนที่แล้ว : ตามหาเธอที่นางาโน่ และอาคิตะ หลังจากวิ่งสู้ฟัดจนหมดแรง (เพราะความโง่ของตัวเอง)
ผมก็หลับบน Shinkansen KOMACHI ตลอดทางเพื่อออมแรงไว้สำหรับใช้ จบการเดินทางครั้งนี้ที่ โตเกียว
ซึ่งแน่นอนว่าถ้าใครเคยเห็นกระทู้ที่ผมตั้งเมื่อปีที่แล้ว ก็จะทราบว่าสถานที่ส่วนใหญ่ก็เคยไปถ่ายรูปมาแล้วทั้งนั้น
[กระทู้ตามรอย] Kimi no Na wa (Your Name) - หลับตาฝันถึงชื่อเธอ {ฉบับโตเกียว}
ทริปนั้นค่อนข้างกระทันหันมากครับ เพราะมีเวลารื้อแผนตามรอย+เที่ยวใหม่หมดพร้อมกับศึกษา Location ทั้งหมด
แค่ราวๆเดือนเดียวเท่านั้นเองครับ (หนังฉายวันแรกวันที่ 10 พย. 2016 ผมเหยียบประเทศเกาะวันที่ 10 ธค. 2016)
แถมเพราะไม่ได้ไปคนเดียว (ไปกับเพื่อน) เลยไม่สามารถทิ้งการท่องเที่ยวแล้วเปลี่ยนเป็นการตามรอย 100% ได้
ไหนจะการตามรอยการ์ตูนอีกเรื่องที่วางแผนมาตั้งเป็นปีอีก รื้อไปรื้อมา ผลสุดท้ายเลยออกมาเป็นทริปแบบนี้ครับ
https://pantip.com/topic/36035288/comment13
เลยทำให้ไม่สามารถตามเก็บได้ครบทั้งโตเกียว แต่ไม่ใช่กับหนนี้ครับ เอาล่ะมาเริ่มกันเลยดีกว่า เป้าหมายแรกคือ

ที่ ชิบูย่า!!!!!

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่