กระแสบุพเพสันนิวาสในจีน

ช่วงนี้ผมกำลังว่างๆ เข้าไปส่องพวกเขามา อ่านไปก็ภูมิใจในละครเรื่องนี้ไป ขอลองเอามาแปลให้อ่านกันนะครับ ภาษาจีนผมพอได้ ไม่ถึงกับเทพ อาจจะมีผิดพลาดบ้าง ต้องขออภัยด้วยครับ

จะเอามาลงเรื่อยๆนะ พอดีใช้มือถือ ไม่ค่อยสะดวกแบบโพสทีเดียว ยังไงจะแปลแล้วโพสทีละอันนะครับ

คนนี้บอกว่า 'ดูสดรอบนึง ดูแห้งแบบไม่มีซับรอบนึง ดูแบบมีซับอีกรอบนึง จากนั้นก็ดูตอนที่ชอบซ้ำไปซ้ำมาอีกร้อยรอบ และนี่ก็คือเส้นทางการศึกษาภาษาไทยโบราณระดับ10ของฉัน'

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่