การเลี้ยงสุนัขพันธ์"เชา เชา"

อยากสอบถามเกี่ยวกับการเลี้ยงสุนัขพันธ์นี้ครับ ที่บ้านมีสุนัขอยู่แล้ว 1 ตัวเป็นพันธ์ อเมริกัน บุลลี่ นิสัยเรียบร้อยน่ารัก เฟรนลี่มาก ใจจริงผมอยากเลี้ยงเชา เชาก่อนเจ้าตัวแรกเสียอีก แต่กลัวจะเลี้ยงยาก วันนี้เลี้ยงเจ้าตัวแรกผ่านไปได้ด้วยดีแล้วจึงอยากที่จะรับเจ้าหมาน้อยมาเพิ่มอีก 1 ตัว ใครเลี้ยงเชาเชาช่วยแนะนำอุปนิสัยและการเลี้ยงดูให้หน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่