ติด HIV ร่วมกับ HCV ทำให้ยืดเวลา Antibody จริงไหมครับ

ผมไปตรวจ anti-HIV ซ้ำหลังเสี่ยง ที่ 73 วัน โดยไม่เสี่ยงเพิ่ม ที่ คลินิกนิรนาม รวมครั้งนี้เป็น 6 ครั้งหลังเสี่ยง

ตรวจทั้งหมด 5 รายการ

1.anti-HIV (60 min) CMIA = Non Reactive = Negative
2.HBs Ag (Rapid) HBs Ag = 0.21 = Negative
3.Treponemal test (CMIA/ECLIA) = Non Reactive = Non Reactive
4.anti-HCV รอ 7 วัน
5.anti-HAV รอ 7 วัน

ผมสอบถามกับเจ้าหน้าที่นิรนามว่า ถ้าติด HCV ร่วมมาด้วย จะทำให้ยืดเวลา antibodies จริงๆ ไปที่ 6 เดือน ผมเครียดมากๆครับ

1.ติด HCV ยืดระยะเวลาจริงๆหรอครับ เป็น 6 เดือนทำให้ ระยะเวลา 6 เดือนหลังเสี่ยงไม่เจอ จริงหรอ
2.หลังเสี่ยง 73 วัน ถ้าติด HCV มา จะตรวจ anti-HCV เจอรึยังครับ
3.ควรตรวจยืนยันอีกตอนไหนครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่