2018 แล้ว sony a6000 ยังโอเคอยู่มั้ย /ซื้อที่ไหนดี

สวัสดีค่ะ
พอดีว่าจะซื้อกล้องซักตัวไว้เที่ยว ถ่ายรูปเล่นไม่เน้นเซลฟี่ เลยเจอตัวนี้ค่ะ SONY A6000
แต่พอดูๆไปเรื่อยๆเห็นว่าออกมานานแล้ว แต่สเปคก็ยังดูดีอยู่นะ (ในความคิดของคนไม่ค่อยรู้เรืองกล้อง)
เลยอยากจะถามพี่ๆผู้ช่วยชาญ ผู้รู้ ค่ะ ว่าน่าสนใจมั้ย
ส่วนตัวสืบเสาะหาราคามาแล้วดังนี้ค่ะ

ประกันร้าน
17000 (+- 500 บาท) ไม่มีของแถมใดๆ

ประกันศูนย์
21,591 มีกระเป๋ากล้อง เมมการ์ด ฟิล์มันรอยหน้าจอ ส่วนลดซื้ออุปกรณ์อื่น20% เช่น ฟิลเตอร์ กันชื้น

1.เลือกแบบไหนดีคะ ราคาก็ห่างกันเยอะอยู่พอตัวเลย
2.2018 แล้ว a6000 ยังเป็นตัวเลือกที่ดีอยู่มั้ยคะ สำหรับคนเริ่มต้นใช้กล้อง
3. หรือมีตัวอื่นแนะนำก็ได้ค่ะ ยินดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่