ซื้อ Micro SD Card ขนาด 64 GB มา พอมาเปิดเหลือ 480 Kb

กระทู้คำถาม
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

คือผมซื้อ Micro SD Card (XC) ของ Sandisk ขนาด 64 GB มา
พอมาเสียบกะคอมจริงๆ เหลือ 480 kb พยายาม format ก็ไม่หาย
ไม่แน่ใจว่าเป็นที่การ์ด หรือต้องหาวิธี format แบบอื่นครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

------
อัพเดทเพิ่มเติมครับ

ตอนนี้ลองเปลี่ยน Card Reader ใหม่ กลับมาที่ 64 GB ละครับ
สรุปโดน Card Reader หลอก T_T
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
เป็นได้สองอย่าง

1) card ปลอม
2) card reader ไม่รองรับ SDXC
แสดงความคิดเห็น