โดนพ่อค้าคนกลางกดราคาหอมหัวใหญ่ ไม่ทราบว่ามีตลาดหรือแหล่งรับซื้อโดยตรงไหมครับ

พอดีสิ้น มีนาคม นี้จะเก็บหอมหัวใหญ่ประมาณ 20 ตัน
พ่อค้าคนกลางรับซื้อกิโลละ 7 บาท ไม่ทราบว่ามีวิธีไหนบ้างงครับ
ที่จะคัดพ่อค้าคนกลางออก โดยที่เกษตรกรไปส่งยังที่รับได้
หรือมีวิธีไหนบ้างที่จะส่งถึงผู้ซื้อโดยตรง
ปัญหานี้มีมานานผมต่อเกษตรกร ขอความคิดเห็นด้วยนะครับ
ถ้าท่านใดทราบแหล่งหรือรับซื้อโปรดกรุณาชี้ช่องทางให้ด้วยครับ
ปล.ผมลองโทรไปหลายที่แล้ว ส่วนมากมีเจ้าประจำ
ส่วนตลาดสี่มุมเมือง ตลาดไท เค้าให้ลองติดต่อตามแผงเองโดยตรง
อีกอย่างข้อมูลเรื่องนี้จริงๆจังๆไม่เคยมีครับ ลองเสริชกูเกิ้ลดูแล้ว
ส่วนมากเป็นจ้อมูลเก่า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่