three billboards outside ebbing missouri ตอนจบนี่ให้เราเดาใช่มั้ยครับ?

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!spoiler alert!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

......ที่ผมเข้าใจคือ.........

1.หนังนี้คือเรื่องที่ถูกแต่งขึ้น เท่าที่เช็คมาครับ (บางคนถามว่าจริงหรือแต่ง?)

2.คนร้ายคือคนที่ไปขู่นางเอก+ต่อยนิกสันใช่มั้ยครับ?
แต่ที่รอดคดีเพราะเป็นคนของทหารแต่เปลี่ยนข้อมูลทุกอย่าง
ให้ดูขาวสะอาด เพราะว่ากลัวว่าจะเสื่อมเสีย(อ่านมาตามเม้นอ่ะครับ)

......................................................................................................................

ใครรู้จริงเม้นไว้เลยครับ

อยากรู้ว่าจบยังไงและใครคือคนร้ายหรือหนังให้เดาเอาเองครับคร่อกฟี้คร่อกฟี้คร่อกฟี้คร่อกฟี้
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
1. เรื่องนี้ไม่ได้สร้างจากเรื่องจริงครับ เรื่องแต่งหมดเลย Martin McDonagh เขียนบทเรื่องนี้ใช้เวลาเป็นปีครับ โดยป้ายโฆษณาที่เค้าเดินทางไปเที่ยว เป็นจุดเริ่มต้นของการเขียนบทเรื่องนี้ แล้วบท Mildred Hayes ต้องเป็นป้า Frances คนเดียวเท่านั้น

2.ไม่รู้ครับ เพราะ ผช คนนั้นอาจไม่ใช่คนข่มขืน ฆ่า Angela ลูกสาวของ Mildred แต่ที่แน่ๆตำรวจใบ้มาว่า DNA ของคนร้ายไม่ตรงกันในที่เกิดเหตุ แถมคนร้ายก็ไม่ได้อยู่ที่นี่อีก น่าจะอยู่ที่อื่น

หนังเรื่องนี้จบแบบปลายเปิด ซึ่งถือว่าดี (นี่ก็ประมาณเหมือนดูละครเรื่อง ล่า เลยนะ 😂😂😂)

หนังเรื่องนี้ชอบมากที่สุดในบรรดาเข้าชิง Oscar หนังยอดเยี่ยม 9 เรื่อง เดินเรื่องเร็ว บทสนทนากัดจิกแสบคันสุดๆ บางฉากก็ตลก บางฉากก็เศร้าน่าสงสาร ไม่น่าเบื่อ นักแสดงเรื่องนี้เล่นดีมาก เข้าขากันดีสุดๆ (การันตีรางวัล SAG) Sam Rockwell เล่นตำรวจได้โครตกวนทีนมาก แถมเป็นตำรวจนิสัยเด็ก Woody เล่นตำรวจได้น่าสงสาร ต้องเจอภาระแบบไม่อาจแบกรับได้ แต่เครดิดสุดๆ คือป้า Frances ที่แบกทั้งเรื่องได้ยอดเยี่ยม ชอบบทป้ามากที่สุดในบรรดานำหญิงที่เข้าชิง มากกว่า Sally Hawkins จาก The Shape of Water อีก ซึ่งรายนั้นอ่า ไม่ใช่ว่าเล่นไม่ดี แต่การมีอารมณ์ร่วมกับคนอื่นมันไม่มี มันหลุดอ่า คนก็เลยไม่อิน แถมตัวละครไม่น่าจดจำ ด้วย กับหนู Saoirse Ronan จาก Lady Bird รายนี้เล่นดีตามวัยเลยนะ บทลื่น แต่ไม่ค่อยมีฉากปล่อยของ จุด impact บางจ้าวก็บอกว่า overrated ก็มี

ผมว่า Three Billboards เป็นหนังดีที่สุดในปี 2017 ละ ที่นำเสนอมากกว่าเรื่องเหยียดชาติพันธุ์ (มากกว่า Get Out และ The Shape of Water)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่