ณ.ตอนนี้ จะขึ้นทะเบียนโดรนให้บินได้แบบไม่ผิดกฏหมาย ต้องไปที่ไหน และทำอะไรบ้างครับ แล้วประกันก็ต้องทำด้วยเหรอครับ

เมื่อ 2-3 ปีที่แล้วตอนนั้นผมเล่นโดรนจีนติดกล้อง ตอนนั้นเล่นปกติ ไม่มีใครห้าม หรือกฏหมายอะไรที่ห้ามเล่นเลย หรือผมยังไม่รู้ แต่ตอนนั้นเล่นไม่นานแล้วก็เลิกเล่นไปครับ

แล้วมาตอนนี้ผมเห็น mavic air เจ๋งดีเล็กด้วย เลยจัด mavic air มาแบบไม่ได้คิดอะไรมาก เวลาไปเที่ยวไหน น่าจะได้ภาพสวยๆ  แล้วทีนี้พึ่งมาเห็นกฏหมาย ว่าต้องมีใบอะไรเยอะแยะ บางคนบอกโดรนที่ซื้อหลัง 16 มกราหรืออะไรนี่แหละ ขึ้นทะเบียนไม่ได้แล้ว

บางคนก็บอกว่ายังขึ้นทะเบียนได้อยู่ ผมเลยลอง search ดูก็ไม่เคลียร์ เว็บกสทช ก็ไม่อัพเดท

สรุปมันยังไงครับ

แล้วมีเรื่องประกันอีก เห็นมีเจ้านึงจ่ายราคา 2xxx แล้วจบเลย ได้ทุกอย่าง แต่ก็เป็นอัพเดทเมื่อปลายปีที่แล้ว

ตอนนี้มันยังทำได้อยู่ไหมครับ

หรือโดรนผมจะบินได้แต่ในห้อง track ผมเดินไปเดินมา อาบน้ำ ดูทีวี 555 เศร้า

อีกอย่างมีประกาศล่าสุดว่ากรุงเทพรัศมี 19 กม. ห้ามบินโดยถาวร อันนี้เศร้ากว่า กะเอามาบินดูแมวบนหลังคาบ้านด้วย

เฮ้อ ...

รบกวนช่วยอธิบายขั้นตอนขึ้นทะเบียน ณ.ปัจจุบัน หน่อยครับ หรือ ถ้าทำประกันแล้วได้ทุกอย่างจริงก็คงต้องยอม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่