เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

* ~ ทริปเชียงราย 2 วัน 1 คืน พาชมงานเทศกาลบอลลูนนานาชาติ Singha Park Chiangrai International Balloon Fiesta 2018 🎈 * ~

สวัสดีค่ะ เตยขอส่งท้ายเดือนแห่งความรักด้วยทริปช่วงวันวาเลนไทน์ที่ผ่านมาของเรา ปีนี้เราไปเที่ยว "เชียงราย” มาค่ะ ซึ่งตรงกับการจัดงานเทศกาลบอลลูนนานาชาติ Singha Park Chiangrai International Balloon Fiesta 2018 พอดี loveลูกโป่ง

จะพลาดได้ยังไงเพราะเคยเห็นภาพของปีก่อนๆมาสวยงามมากๆ บอลลูนสีสันสดใสลอยเต็มท้องฟ้าเลย ทราบมาว่างานนี้เป็นงานใหญ่ที่สุดในอาเซียนแถมยังเข้าชมฟรีด้วย นอกจากการแข่งขันบอลลูนแล้วยังมีคอนเสิร์ตจากศิลปินชื่อดังต่ออีกเลยตั้งใจไปเลยค่ะ

ลองตามมาชมทริปนี้ไปพร้อมๆกันเลยนะคะ ว่านอกจากสีสันของงานบอลลูนนานาชาติแล้ว เราไปแวะเที่ยวที่ไหน ไปนั่งชิลล์ร้านอะไรมาบ้าง ทริปนี้เตยมีเวลาสั้นๆ แค่ 2 วัน 1 คืนเองค่ะ เผื่อคนที่ทำงานประจำแล้วมีเวลาเที่ยวน้อยเหมือนกันจะพอดูเป็นไอเดียได้นะคะ ซารางเฮ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่