ปัญหากล้องโทรศัพท์

สวัสดีคะคือเมื่อวานเราทำโทรศัพท์ยี่ห่อซัมซุงA5 ตกลงไปในน้ำคะทั้งเครื่องเลยแต่เรารีบเอาขึ้นมาแล้วเอาผ้าเช็ดหลังจากนั้นโทรศัพท์ก็เปิดปิดเครื่องเองคะเราเลยปล่อยไว้เฉยๆแล้วสักพักโทรศัพท์ก็อัพเดทเองแล้วเครื่องก็ใช้ได้ต่อคะแต่ปัญหาคือวันนี้เราโทรคุยกับคุณพ่อคะแล้วคุณพ่อบอกกล้องไม่ชัดไม่ค่อยเห็นหน้าเราคะเราเลยเห็นว่ารุปเราบนหน้าจอวิดีโอคือเบลอๆคะคล้ายๆเหมือนหมอกแล้วก็จะไม่ค่อยเห็นหน้าเราเลยคะมันเบลอไปหมดเราเลยลองกดเข้าแอพกล้องเพื่อเช็คแต่ผลสรุปคือกล้องหลังยังใช้ได้เหมือนเดิมคะแต่พอเปลี่ยนเป้นกล่องหน้ามันเบลอเหมือนตอนที่คุยกับพ่อคะแต่ว่าเบลอน้อยกว่า คือเราจะหาวิธีแก้ยังไงได้บ้างคะ แล้วก้เราอยากรู้อีกว่าทำไมตอนที่เราคุยวิดีโอคอลกับพ่อหน้าเราถึงเบลอเยอะกว่าตอนที่เราเข้าแอพกล้องคะเป็นเพราะอะไร ขอบคุณล่วงหน้าค่าาา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่