ดูรายการ ของคุณจอมขวัญ แล้วนึกถึง ซีรีย์เรื่อง pinocchio เลยค่ะ

เราดูรายการคุณจอมขวัญตลอด เวลาคุณจอมขวัญเชิญใครมา พี่แกถามต้อนจน ชนมุมเกือบทุกราย

แล้วมาคิดๆดูว่า นักข่าวที่มีชื่อเสียงและเก่งนี่ มันมีอิทธิมากเลยนะ. มีอิทธิพลมากพอ ที่จะโน้มน้าว โน้มเอียงคนดู เป็นหมื่นเป็นแสนคน เลย

ทำให้นึกถึง ซีรีย์เกาหลี เรื่องpinocchio. ที่พ่อพระเอก ถูกแม่นางเอกที่เป็นนักข่าวใส่ร้ายจน ชีวิตพัง (แม่นางเอกโดนจ้าง)
จนทำให้เพราะเอกดิ้นรน มาสมัครเข้าเป็นนักข่าว และตามเอาคืนแม่นางเอก

สนุกมากๆเลยค่ะ.  เป็นซีรีย์เกี่ยวกับนักข่าว  มี่ไม่เน้นแย่งสามี เหมือนไทย. ลองไปหาดูนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่