สอบถามคนที่ใช้กล้อง sony rx100 mark iii ขึ้นไปครับ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ใช้กล้อง a5100 อยู่ แล้วกำลังคิดจะซื้อ rx100 mark iii ครับ

แต่เนื่องจากติดการเปลี่ยนจุดโฟกัสโดยใช้ touch screen ของ a5100 ไปแล้ว

เลยอยากถามดังนี้ครับ

1. rx100 mark iii ขึ้นไป เวลาถ่ายใช้วิธีไหนเปลี่ยนจุดโฟกัสได้บ้างครับ
2. หรือถ้าต่อให้มือถือเป็นรีโมทชัตเตอร์ จะจิ้มจอในแอป playmemory ของมือถือ
เพื่อเปลี่ยนจุดโฟกัสได้ไหมครับ (ของ a5100 ใช้ได้ แต่ไม่รู้ rx100 mark iii ขึ้นไป
จะใช้ได้เหมือนกันหรือเปล่า

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่