อยากจะทักผู้ชายก่อนแต่กลัวมันดูไม่เหมาะสมควรทำยังไงดีคะ?

เราเคยเรียนหญิงล้วนมาก่อนค่ะเลยถูกปลูกฝังเรื่องมารยาทการวางตัวต่อเพศตรงข้ามตอนนี้ย้ายมาได้โรงเรียนสหเกือบปีแล้วช่วงแรกๆที่มามีอาการกลัวผู้ชายมากไม่กล้าคุยไม่กล้าเข้าใกล้เพื่อนผู้หญิงเราเห็นก็บอกเราว่า 'ถ้ายังกลัวแบบนี้เวลามีงานกลุ่มที่ครูจัดให้ถ้ามีผู้ชายแล้วแกจะทำยังไง' แล้วมันก็เป็นแบบนั้นจริงๆเราได้จับคู่กับผู้ชายคนนึงชื่อย่อว่า ว.นะคะเขาเป็นเพื่อนเราตอนประถมซึ่งเขาจำเราไม่ได้(ตอนประถมเราอ้วนดำเตี้ยผมสั้นติ่งหูปัจจุบันนี่คนละคนเลยค่ะ555)เราจำเขาได้เขาพอรู้นะคะว่าเรากลัวผู้ชาย(ทั้งห้องรู้)ว.ก็พยายามคุยกับเราดีๆไม่อยู่ใกล้จนเกินไปหลังจบงานเราก็ไม่ได้คุยอะไรกันอีกเจอกันก็ทักสั้นๆว.โสดสนิทผู้หญิงที่ชอบก็ไม่มีเราใกล้ว.ได้ไม่ค่อยมีอาการกลัวแต่กับผช.คนอื่นเราก็ยังกลัวเหมือนเดิมแล้วเรารู้สึกเขินอ่ะค่ะเวลาว.เดินผ่านชอบมองเขาบ่อยๆพอเราไปเล่าให้เพื่อนสาวคนสนิทฟังเขาก็บอกว่าเราชอบว.เราก็กลับไปคิดนะว่าชอบจริงเหรอว่ะคนที่ชอบผญ.มาตลอดแถมกลัวผู้ชายอีกพอเรารู้ความรู้สึกตัวเองเราก็คิดว่าจีบเขาเลยดีมั้ยชอบแต่ก็กลัวไม่หมาะสมเพื่อนเราบอกว่า'ด้านได้อายอดมัวแต่อายๆแบบนี้จะสมหวังกับเขาสักทีมั้ย'เลยอยากทราบจากชาวพันทิปว่าถ้าผู้หญิงเป็นฝ่ายทักไปก่อนมันจะดูไม่ดีเกินไปรึเปล่าช่วยให้คำปรึกษาด้วยนะคะ

ปล.บอกนิดนึงว่าค่อนข้างหน้าตาใช้ได้อยู่นะ(หลงตัวเองหน่อย)สูงประมาณ169หนัก50นิสัยเงียบๆแต่ชอบยิ้มชอบหัวเราะบ่อยเพราะแก็งเรามีเพื่อนสาว3เพื่อนหญิง4บังเทิงดีค่ะ555แต่ก็กลัวว่าอาจจะไม่ใช้สเปคเขารึเปล่าที่โรงเรียนเราก็ไม่เคยแต่งหน้าอะไรเลยทาลิปมันโป๊ะแป้งเด็กแค่นั้น555กลัวเขาชอบแบบตัวเล็กขาวจัดฟันไรงี้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่