ผ่อนรถอยู่จะกู้คอนโดหรือทาวน์โฮมได้มั้ยคะ ?

พอดีแฟนเป็นพนักงานสัญญาจ้างของบริษัทฯ ขายออนไลน์ชื่อดังอยู่ ทำเกี่ยวกับแผนกโลจิสติกส์ขนส่ง
สัญญาจ้าง ปีต่อปี ทำมาได้ 2 ปีแล้ว
ตอนนี้มีภาระผ่อนรถยนต์ 9,100 บาท, มอไซต์ 7,200 บาท (ตามจริงคือเราช่วยผ่อนด้วยอยู่แล้ว แต่กู้ชื่อเขา)
ฐานเงินเดือนได้เป็นรายวัน เฉลี่ย เดือนละ 40,000 ต่ำสุด 38,000 บาท สูงสุด 45,000 บาท
มีสัญญาจ้างและ 50 ทวิ. ที่บริษัทฯ ไม่มีนโยบายออกหนังสือรับรองเงินเดือนและสลิปให้ (เศร้าใจมาก ขอให้ตายก็ไม่ให้)

สนใจคอนโดหรือทาวโฮม ราคาประมาน 1.6 ล้าน
พอจะมีโอกาสกู้ผ่านไหมคะ
เดึเราจะไปปรึกษาแบงค์อีกที แต่อยากถามประสบการณ์ ใครมีอะไรแนะนำได้เลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่