สังคมทำงานของผู้หญิง อิจฉา ริษยา กันมากเลยหรือครับ

คือผมได้ซื้อกระเป๋าแบรนด์เนม ให้ภรรยาใบนึงในวันสำคัญหลังจากไม่ได้ซื้ออะไรดีๆให้นานแล้วภรรยาผมดีใจมาก ถือไปที่ทำงานยิ้มไม่หุบเลย

ทีนี้หลังใช้ไปได้ซัก2อาทิตย์ เขาก็เอามาเก็บในตู้ไปใช้ใบเก่าโทรมๆเหมือนเดิม พอไปถามดูก็เค้าก็บอกว่า มีพี่ที่ทำงานสองคนมาถามราคาอยู่"ทุกวัน"คอยแต่พูดว่าดีจังนะมีคนซื้อให้  หนักเข้าก็มาขอพู่(อะไรซักอย่างที่มันห้อยติดกับกระเป๋าสวยๆเงาๆผมเรียกไม่ถูก)อยากได้ขอให้ถอดมาให้(บ้าหรือป่าวเนี่ย)  ภรรยารำคาญมากเลยตัดปัญหาไม่เอาไปเลยดีกว่า Facepalm

คือสังคมผู้หญิงนี่มันเป็นกันขนาดนี้เลยหรือครับ ไม่เคยพบเคยเจอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่