[CR] Sonata's cafe สกลนคร คาเฟ่เหล่าน้องหมาไซบีเรียน ฮัสกี้

คาเฟ่เหล่าน้องหมาไซบี้ แค่พูดถึงก็น่าฟัดแล้ว สถานที่คือตั้งอยู่ในเมืองสกลนคร
มีทั้งอาหาร ของหวาน และเครื่องดื่มนานาชนิด ที่สำคัญมีน้องหมาไซบี้ นั่นเอง

#โดดงานไป  #คาเฟ่ไซบีเรียนฮัสกี้  #onedaytrip  #รีวิวสกลนคร #sonya5100 #กล้องมือถือ

อยู่ห่างจากสนามบิน ประมาณ 14 กม. และอยู่ห่างจากประตูเมืองสกลนคร 4.3 กม.
ร้านปิดวันจันทร์! สำหรับการเล่นกับเหล่าไซบี้ มีด้วยกัน 2 รอบ ตามภาพด้านล่างเลย

ร้านอยู่ติดถนน searchชื่อร้านจาก google ให้นำทางได้เลย  มีที่จอดรถข้างใน นี่คือป้ายหน้าร้านครับ

มาถึงทางเข้ายังมีน้องหมาไซบี้ ไว้ถ่ายรูปแบบน่ารักๆ ด้วยครับ *ห้ามขึ้นไปนั่ง* เดี๋ยวจะพังเสียก่อนครับ

บริเวณทางเข้าร้าน

บริเวณด้านข้างของร้าน หลังที่จอด มีโซนนั่งกินข้าวแบบภายนอก

ถึงเวลาเข้าในร้านครับ อากาศวันนั้นที่ไปเย็นนะครับ แต่แดดแรงมากๆๆ เท่

มีโซนให้เก็บภาพเยอะเลยครับ และวันที่เราไป แทบจะไม่มีลูกค้าเลย สบายละ ประหลาดใจ

สำหรับค่าเล่นกับเหล่าไซบี้อย่างเดียว ก็อยู่ที่ 120฿ ต่อคนครับ แต่ถ้าหิวก็สามารถซื้อ
แพ็คเกจ 155฿ ต่อคน คือเล่นไซบี้ + ส่วนลด 55฿ ไปลดค่าอาหารได้ครับ ยิ้ม

อาหาร เครื่องดื่ม ขนม มีให้เลือกมากมาย คือเมนูเยอะมากจริงๆ ครับ (เดี๋ยวมาอัพเพิ่มให้)

ถัดมาเป็นโซนของฝาก น่ารักจริงเชียว จุ๊บๆ

ถัดมาเป็นที่นั่งของเราครับ มุ้งมิ้งจริงๆ หลิ่วตา

เมนูที่เราสั่งไปมี ชาไทยเย็น

สปาเก็ตตี้แฮมไส้กรอกผัดพริกแห้ง

ชีสซี่ฟราย และ ชีสบอล

ปังปิ้งเนยนม

.
.
.

ถัดมาเป็นห้องน้ำ ซึ่งห้องน้ำจะอยู่ด้านนอก ซึ่งเป็นทางไปเล่นกับน้องๆ

ส่วนด้านหน้าที่เห็นนั้นจะเป็นที่ล้าง ตรงส่วนก๊อกยังเป็นรูปหมาเลย น่ารักที่สุดจ้า

ในส่วนของผู้ชาย มีโถฉี่ ก็ต้องมีท่าหมาฉี่ ดูน่ารักไปอีกแบบ

ส่วนท่านใดจะถ่ายหนัก ก็ไม่พ้น ท่าหมาอึ ครับ 55555

ใกล้เวลาเข้ามาทุกที ซึ่งเราเข้ารอบแรกของวันคือ 13.00 - 14.00 มีบัตรเข้าด้วยนะจ้ะ

( ต้องล้างมือถูสบู่ สวมถุงสีฟ้า ล้างแอลกอฮอล์ ) ก่อนเข้านะครับ
และแล้วก็ถึงเวลา อา อา อา าาาาา พร้อมฟัดแล้วจ้าาา า า า  [ เปิดประตูตรงโน้น น > สั่นกระดิ่ง ]

พี่เลี้ยงบอกว่าช่วง 10-15 นาทีน้องๆ จะคึกมากๆครับ ขนนู่มๆ ทั้งนั้นเลยย กอดแล้วฟินน

ตรงนั้นมีแอร์ 3 ตัว แหม่ะพอเหนื่อยก็ไปนั่งตากแอร์ ชีวิตดี๊ ดี จ้าา

นี่ๆ เราของับนิดนึงสิ : ไม่ได้เอา วิ่งหนีดีกว่า

เหนื่อยก็พักครับ จริงๆตรงนี้เป็นที่ประจำของ คุณยาย แต่รูปนี้คือ โดนแย่งจ้า

น้องๆน่ารักกันมากเลย มีตัวนึงตา 2 สี ตัวล่างบอกมนุษย์เราขอดมกางเกงหน่อย *ขออนุญาตปิดหน้า จขกท. น้า*  อมยิ้ม07

มนุษย์พร้อมแล้ว มาๆ มาถ่ายรูปกัน *ขออนุญาตปิดหน้า จขกท. น้า* อมยิ้ม07

บางทีก็ถ่ายรูปยากไปนิด มนุษย์ จขกท. กล่าวว พื้นก็ต้องยอมนอนจ้า *ขออนุญาตปิดหน้า จขกท. น้า*  อมยิ้ม07

พอจะถ่ายรูปกับอีกตัว อีกตัวก็จะมาบัง ดีจ้า : เราขอดมเลนส์หน่อยมนุษย์ *ขออนุญาตปิดหน้า จขกท. น้า*  อมยิ้ม07

นี่คือคุณยายของบ้าน ครับ น่ารักกกก & โดนแย่งที่มันก็จะ เศร้าๆหน่อย ฮับ

เห็นน้องๆนอนกัน มนุษย์ จขกท. ก็อยากนอนด้วย : งั้นเลาขอดมหน่อยนะ มนุษย์ อมยิ้ม06

14.00 ได้เวลากลับเข้าที่นอนจ้า แล้วเจอน้องๆไซบี้กันใหม่ในรอบ 17.00

รวมภาพน้องหมา ไซบี้

ค่าเสียหายในวันนี้

Cafe หากใครจะไปทานอาหารควรไปก่อนสัก 1 ชั่วโมงเพื่อทานและถ่ายรูป นะจ้ะ
พี่เลี้ยงคือดีมาก ดูแลทั่วถึง ถ้าเราต้องการถ่ายรูปกับตัวไหน บอกเค้าได้ ให้มันรวมเป็นฝูงก็ได้
แต่ต้องใช้เวลานิดนึง เค้าบอกอาบน้ำทีมี 1 ชม. ถึง 3 ชม. เลยทีเดียว หู้ยยยย ขนนู่มๆ ฟินน
เขียนถูกเขียนผิดยังไง ติชมได้ครับ รวมๆที่นี่โอเคเลย ใครสนใจแวะมาได้ ตัวเมืองสกลนคร อมยิ้ม22
ชื่อสินค้า:   Sonata's Cafe
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่