ถ้าเป็นทหาร(นายสิบ) สามารถเรียนกฎหมายแล้วทำงานเป็นทนายควบคู่กันได้ไหมครับ

ตอนนี้ผมกำลังจะจบจากโรงเรียนทหาร ซึ่งมีความประสงค์จะศึกษาต่อในคณะนิติศาสตร์ มีความคิดว่าเป็นทหารอย่างเดียวเงินเดือนก็น้อย อยากจะมีอาชีพอย่างอื่นควบคู่ไปด้วย แต่ยังไม่ลาออกจากทหาร รอใช้หนี้พันธะทางราชการก่อน และในส่วนตัวแล้วก็รักในอาชีพที่ใช้กฎหมายช่วยคนเป็นทุนอยู่แล้ว จึงถามว่า เราสามารถทำงานควบคู่กับแบบนี้ได้ไหมครับ แล้วต้องเริ่มเรียนยังไง จากตรงไหน ขอคำแนะนำหน่อยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่