ซื้อรถมือสอง ดอกเบี้ย 5.6% แพงไปไหม๋

สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัวก่อนนะคะ
ดิฉันอายุ 24 ปี รายได้รวมอยู่ที่ 2 หมื่นบาท
มองหารถมือสอง สภาพดีไว้ใช้งานสักคัน

รถที่ดูไว้เป็นรถบ้าน VIOS E 2014  AT ราคา 400,000 บาท ไมล์ 35K
เราตั้งใจดาวน์ที่ 100,000 บาท เพราะเราอยากผ่อนค่างวดไม่เกิน 6 พันบาท

ตอนแรกคุยกับเซลที่เค้าแนะนำรถให้  เค้าก็เหมือนไม่ค่อยแน่ใจเรื่องดอกเบี้ยซักเท่าไหร่
แต่พูดปากเปล่าบอกราคาผ่อน 5 ปี ผ่อนรวม VAT อยู่ที่ประมาณ 5 ปลายๆ 6 ต้นๆ  เราจึงโอเค
และจ่ายเงินจองรถไป 5,000 บาท

ไฟแนนซ์จึงเข้ามาเซนท์เอกสารและถ่ายรูปที่บ้านช่วงค่ำๆ
เราจึงได้ถามดอกเบี้ยกับทางไฟแนนซ์  
5 ปีอยู่ที่  อยู่ที่ 5.6 % + VAT/ เดือนอีก 7 %
จะตกผ่อนอยู่ที่เดือนละ 6848 บาท + ประกันชีวิต 2 ร้อยกว่าบาท
รวมๆอยู่ที่ประมาณ 7000 บาท / เดือน

ส่วน
4 ปี ดอกเบี้ยอยุ่ที่ 5.1 % ผ่อนรวมๆประมาณ 8300 บาท / เดือน
6 ปี ดอกเบี้ยอยู่ที่ 6.7 % ผ่อนรวมๆประมาณ 6500 บาท / เดือน

พี่ๆในห้องรัชชดา คิดว่าราคานี้โอเคไหม๋ค่ะ
ใจจริงเราอยากหาไฟแนนซ์เอง
เพราะเราเคยถามไฟแนนซ์ธนาคารสีส้ม
5 ปี 4.6 %
6 ปี 5.1 %

แต่คนขายเค้าบอกว่าไม่ไว้ใจไฟแนนซ์อื่น และไฟแนนซ์นี้เค้าเป็นคนหามาเอง ( ไฟแนนซ์สีแดงเลือดหมู )
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่