วิธีเปลี่ยนบัลลาสต์ซีนอน Isuzu D-max (รุ่นเก่า)

สวัสดีน้าๆที่ใช้Isuzuทุกท่านครับ บัลลาสต์ซีนอน ดีแมกซ์ เบิกศูนย์แพงมาก ต้องใช้วิธีเทิร์นมือสองครับ แต่จะไปเทิร์นได้อย่างไร ถ้าเราถอดออกมาไม่ได้
กระทู้นี้จะแนะนำวิธีการถอดครับ

1.ถอดกระจังหน้า
2.ถอดไฟตัดหมอก
3.ถอดไฟหน้า
4.ถอดบัลลาสต์

ดูเหมือนว่าต้องถอดกันชนหน้า แต่จริงๆ ไม่ต้องถอด ใช้วิธีถอดบัลลาสต์กแล้วเอามือล้วงเข้าไปขันน้อตที่ยึดไฟหน้าได้
แต่ในคลิป น้อตไม่ครบ จึงถอดง่ายครับ

ผมจะแปะไว้ 3 คลิป มีคลิปถอดไฟหน้า และ ไฟตัดหมอก และ คลิปบัลลาสต์เน้นๆ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ปล. บัลลาสต์ซ้าย ขวา ตอนซื้อต้องระบุข้าง ด้วยนะครับ มันทำงานเหมือนกัน แต่รูน้อตไม่เหมือนกัน ซื้อผิดฝั่ง ใส่ไม่ได้ครับ
ปล. รถในคลิปเป็น Isuzu adventure 2004

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่