อยากได้แฟลชอันเล็กๆต่อกล้องฟิล์ม rangefinder ครับ

อยากได้แฟลชอันเล็กๆต่อกล้องฟิล์ม rangefinder ครับ

อยากได้ขนาดแบบในรูปอ่ะครับ

ขนาดกำลังดีแล้วเป็นแนวนอนเรียบไปกลัองกล้อง ไม่อยากได้แบบเป็นแท่งตั้งโด่เด่ขึ้นมา

แต่แฟลชแบบในรูปชื่อ olympus flash cl ผมลองหาข้อมูลมาแล้วถ้าผมอ่านไม่ผิด มันเป็น flashbulb หรือแฟลชแบบหลอดไฟที่เวลากดถ่ายแลัวแฟลชมันจะร้อน ห้ามจับหลังใช้งานอะไรประมาณนี้
เลยรู้สึกว่าอันตรายเกินไปจะพกพาและใช้งาน
ก็อยากได้แฟลชแบบอื่น แบบปกติที่ไม่ร้อน ไม่ไหม้หลังใช้

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่