[ข่าวเก่า]“เจ” หนุนตรวจสอบทุจริต แนะแยก “คอรัปชั่น กับ การเมือง” ลั่น ไม่ได้เรียกทหารมา!

https://www.khaosod.co.th/special-stories/news_705699

หน้าแรก  เด่นออนไลน์

เด่นออนไลน์

“เจ” หนุนตรวจสอบทุจริต แนะแยก “คอรัปชั่น กับ การเมือง” ลั่น ไม่ได้เรียกทหารมา!

วันที่ 13 มกราคม 2561 - 13:31 น.

23KSHARES

เมื่อวันที่ 13 ม.ค. ทวิตเตอร์ Wongthanong หรือ “โหน่ง วงศ์ทนง” ได้ทวิตข่าวของเว็บไซต์เดอะสแตนดาร์ด โดยเป็นข่าว ของ พล.อ.ประวิตร วงค์สุวรรณ รองนายกรัฐมนตรี หนุน พล.อ.ประยุทธ์ เป็นนักการเมืองที่ตอบโจทย์คนรุ่นใหม่ โดย “โหน่ง วงศ์ทนง” ผู้ทวิตข่าวนี้ ได้ระบุว่า “ถ้าผลสอบเรื่องนาฬิกาหรู-แหวนเพชรของพลเอกประวิตรโดย ป.ป.ช.ออกมาไม่ชัดเจนโปร่งใส ก็เป็นวิจารณญาณของประชาชนแล้วว่าจะให้กลุ่มคนเหล่านี้ทำหน้าที่บริหารประเทศต่อไปหรือไม่ในการเลือกตั้งครั้งต่อไป?”

ด้าน “เจ เจตริน วรรณสิน” Jetrin Wattanasin นักร้องชื่อดัง ได้ทวิตโต้ตอบ โดยระบุว่า “ตัดเรื่องการเมืองส่วนตัวออกนะ เรื่องนี้ผมเห็นด้วย100%” และมีผู้ใช้รายหนึ่งได้ทวิตตอบกลับ “เจ เจตริน” โดยระบุว่า “เรียกเขามาก็รับผิดชอบด้วยนะครับ คนเดือดร้อนกันทั้งประเทศ” โดย “เจ เจตริน” ก็ได้ทวิตตอบกลับไปว่า “บอกให้ตัดเรื่องการเมือง เราคุยเรื่องคอรับชั่น และอีกอย่าง ผมได้เรียก ผมออกไปไล่ จบนะ คุยกันทีละเรื่อง”

+++++++++++++++

เห็นกระทู้แนะนำล่าสุดบางขุนพรหม ข่าวก็หน้าเจ เจตริน โชว์ความงัวไม่ต่างโพสล่าสุดเลย ดารา8บรรทัดยกให้แกจริงๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview