อยากทราบเรื่องวันหยุดพิเศษ ช่วงปลายเมษาที่ Amsterdam กับ Brussels ครับ

ผมกำลังจัดทริป Netherland, Belgium, France อยู่น่ะครับ ช่วงเมษานี้ครับ เครื่องลง Schipol กลับที่ CDG อยู่ Netherland 5 คืน (18-22) Belgium 3 คืน (23-25) Paris 4 คืน (26-30)

หา ที่พักในอัมสเตอร์ดัมมาสักพักแล้ว สู้ราคาไม่ไหวเลยต้องไปจองที่ Zaandam แทน 3 คืนครับ (18-20) ที่ Inntel Zaandam ตกคืนละ 140 Euro ใจจริงอยากพักสัก 5 คืน แต่ราคาคืนที่ 4 กับ 5 ที่ Amsterdam นี่มันโดดไปเกิน 200 euro เลยตัดใจไปนอนที่ Rotterdam แทน (21-22) ปกติจะหาที่ประมาณ 100+-

ทีนี้กะว่าจะไปพักที่ Brussels ต่อ 3 คืน (23-25) เป็นเหมือนที่ Amsterdam เลยครับคือ ตกคืนนึงเกิน 200 euro แต่พอเป็นวันอื่นเช่น 26 นี่ราคาเป็นปกติแล้วครับคือคืนละ 100 นี่มีเพียบ

อยากทราบว่าช่วงนั้นมันมีเทศกาล หรือ งานพิเศษ อะไรหรือเปล่าครับ เข้าใจว่า King's Day ที่ Amsterdam น่าจะเริ่มอาทิตย์ภัดไป ส่วน Brussels นี่แพงเฉพาะวันที่ผมจะไปพอดีเลย

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่