E200 W212 ขึ้นเครื่องหมายเตือน Engine Diagnostic อย่างนี้ จะมีปัญหาอย่างไรตามมาบ้างครับ

สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ
E200 W212 วันนี้มีอาการสตาร์ทลำบาก ตอนแรกคิดว่าแบตเตอรี่ใกล้หมด แต่พอมาดูที่หน้าจอแล้วเห็นเป็นเหมือนในรูปด้านล่างนี้ครับ

พอไปเปิดคู่มือดูสัญลักษณ์บนหน้าปัดทางขวามือ เค้าบอกว่าเป็นอาการเตือนเรื่อง Engine Diagnostic
โดยรายละเอียดบอกว่าเครื่องยนต์ ระบบเผาไหม้ หรือระบบหัวฉีดอาจจะมีปัญหา ควรรีบนำเข้าศูนย์โดยด่วน

อยากลองสอบถามข้อมูลคร่าวๆดูก่อนว่าใครเคยเจอปัญหาแบบนี้ และอาการเป็นอย่างไรบ้างครับ
ปล รถอายุการใช้งานประมาณ 3 ปีครับ

ขอขอบคุณทุกๆความคิดเห็นล่วงหน้าครับ

พาพันขอบคุณ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่