ตากุ้งยิงกี่วันหาย

เปลือกตาบนบวม แดง อักเสบมาได้3วันจึงตัดสินใจไปหาหมอ หมอบอกว่าเป็นตากุ้งยิง ดีนะที่รีบมาหาหมอ ไม่งั้นต้องกรีดตา หมอจึงให้ยาลดบวมกับยาฆ่าเชื้อมากินเฉยๆ ผ่านมา5วันแล้ว อาการดีขึ้น บวมน้อยลง รู้สึกว่ามันไม่อักเสบแล้ว ไม่มีอาการเจ็บหรือปวดแล้ว แต่ตาก็ยังไม่หายบวมสักที จับๆดูรู้สึกมันเป็นก้อนแข็งๆ ผมอยากรู้ว่าอีกกี่วันมันจะหาย หรือว่าผมต้องไปกรีดออกจริงๆผมจะได้รีบไป อีกอาทิตย์นึงผมต้องไปเรียนต่อต่างประเทศแล้ว กลัวว่าจะหายไม่ทัน จะให้ไปหาหมอที่นั่นก็แพงน่าดู
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่