ชาร์จกล้องกับ adapter ของโทรศัพท์เป็นไรมั้ยครับ มีผลต่อแบตมั้ย?

เห็นอแดปเตอร์ของกล้องคือมัน output 0.5A ชาร์จประมาร 5 ชม. เต็ม ผมเลยลองเอาไปเสียบกับอแดปเตอร์ของโทรศัพท์(สาย usb ของกล้อง)  มันจะมีตัวเลข
Output อยู่ตรงอแดปเตอร์ ซึ่งมันขึ้น 1.5A ชาร์จไปครึ่งชม. ขึ้นมาประมาณ 30-40% เลยกลัวว่ามันจะมีผลอะไรมั้ยครับ

ขอคำแนะนำทีครับ ไม่งั้นก็จะได้ไปซื้อแท่นชาร์จเอา เพราะชาร์จผ่านกล้องโดยใช้อแดปเตอร์ของมันช้ามาก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่