IELTS ถ้าคะแนน Overall ผ่านเกณฑ์แต่มี Band นึงได้ต่ำกว่าเกณฑ์0.5สามารถต่อรองกับมหาลัยได้มั๊ยคะ

ได้offerจาก Warwick Business School ค่ะและจ่าย deposit ไปเรียบร้อยแล้วแต่คะแนน IELTS เค้า require 7.0 แต่ละ band 6.0หรือ6.5 แต่คะแนนที่ได้เราได้7.0ตามเกณฑ์ค่ะแต่Speakingได้5.5เลยอยากทราบว่าพอจะคุยกับเค้าได้มั๊ยคะเพราะเค้าไม่มีเรียนPre-Sessional English อ่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่