เบื่อจังอาการของคนแอบรักเนี่ย

รู้สึกว่าช่วงนี้ผมจะใกล้ชิดผญคนนี้อยู่ทุกๆวันที่ไปทำงาน  แล้วไม่ให้เรามองได้ยังไง  ก็ภายนอกตรงสเปคเลย ผิวขาว ผอม ผมตรง  สวยหน้าสด  แบบว่าใช่เลย  มันช่างตรงกับเนื้อเพลงนี้จริงๆ
แอบมองเธออยู่นะจ๊ะแต่เธอไม่รู้บ้างเลย
แอบส่งใจให้นิดนิดแต่ดูเธอช่างเฉยเมย
เอาหละเตรียมใจไว้หน่อยมันจะหัวก้อยต้องเสี่ยงกัน
แต่อย่างว่าละครับผมลองถามเธอแล้ว เธอบอกว่าเธอมีแฟนแล้ว ผมเลยถอยห่างออกมาดูท่าทีเสียหน่อย  ส่วนตัวผมไม่ชอบยุ่งกับแฟนชาวบ้านครับ  แค่ผมได้เห็นเธอทุกๆวันทีไปทำงาน มันก็ทำให้ผมมีแรงบรรดาลใจในการทำงานขึ้นมาเยอะเลย  แม้ว่าเธอจะไม่ได้คิดอะไรกับผมเลยก็ตาม

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่