หากคุณได้passive income ขั้นต่ำ 30000 ต่อเดือนจะวิธีจ่ายยังไงให้อยู่รอดได้โดยที่ไม่ต้องทำงานครับ

ตอนนี้สามารถสร้าง passive income กระแสเงินสดต่อเดือนได้อย่างน้อยขั้นต่ำ 30000 บาท  แต่จริงๆจะมากกว่านี้ครับ โดยที่ไม่ต้องทำงานครับ ถ้าเป็นคุณจะมีวิธีใช้จ่ายยังไงให้อยู่รอดได้ในแต่ละเดือน โดยที่ไม่ต้องทำงานครับ คือปกติเป้นเงินลงทุนในตราสารต่างๆหลายประเภทด้วยครับ ที่กระจายไปในหุ้นปันผล กองทุนอสังหาเป็นต้น จะมี passive income แน่นอน30000 ยังไม่รวมจากการเทรดสินทรัพย์เสี่ยงต่างๆครับ สาเหตุที่มีคำถามแบบนี้ คือรูกสึกอึดอัดและไม่มีความสุขกับงานที่ทำอยู่กับครอบครัวเป้นธุรกิจกงสีครับ  อยากแยกตัวออกมาเป้นนายตัวเองใช้ชีวิตในแบบของตัวเองครับ ถ้าเป้นเพื่อนๆจะใช้ชีวิตวางแผนกันยังไงครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่