Passive income จากเงินปันผลรายเดือน

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมเรียนต่ออยู่ต่างประเทศ กำลังจัดสรรเงินลงทุนเพื่อวางแผนจะมี รายได้จากเงินปันผลมาไว้เป็นค่าเช่าคอนโดในอนาคตตอนกลับไปทำงานในอีกประมาณ 2 ปีข้างหน้า อยากจะใช้เงินปันผลรายเดือน มาจ่ายเป็นค่าเช่าคอนโด ตอนนี้ลงทุนในหุ้นและกองทุน ซึ่งจากการดูปันผลย้อนหลัง ก็จะมีการปันผลดังนี้ครับ

มกราคม
กุมภาพันธ์   สหกรณ์             KFSDIV-1     AOT
มีนาคม       TMBPIPF-1
เมษายน     SCC-1               INTUCH-1     EGCO-1     TTW-1
พฤษภาคม  KFSDIV-2          SCBDV-1      MAKRO-1   BDMS-1    CPALL    CPN     TIP-1   THREL-1   SCB-1
มิถุนายน     SCBS&P500-1    TMBPIPF-2
กรกฎาคม
สิงหาคม     KFSDIV-3         SCC-2
กันยายน     TMBPIPF-3       INTUCH-2    EGCO-2    MAKRO-2   TTW-2   SCB-2
ตุลาคม      BDMS-2            TIP-2          THREL-2   
พฤศจิกายน SCBDV-2          KFSDIV-4    KFTW-5
ธันวาคม     SCBS&P500-2   TMBPIPF-4   

อยากจะรบกวนขอความเห็นว่ามีกองทุนไหน ที่ปันผลช่วงเดือน มกราคม มีนาคม และ กรกฏาคม ไหหมครับ
ผมอยากกระจายให้มี กระแสเงินสดจากการปันผล ทุกๆ เดือน ครับ
ขอบคุณมากๆ ครับผม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่