กำลังตัดสินใจจะซื้อ Google Pixel 2 XL เลยมาสอบถามนิดนึงครับ

ปัจจุบัน เข้าใจว่า ไม่มีตัวแทนจำหน่ายในไทย แล้วก็ไม่มีการสั่งทางเวปของกูเกิ้ล
นั่นหมายความว่า ต้องซื้อจากเครื่องหิ้วอย่างเดียวใช่ไหมครับ
ที่อยากรู้คือ แบบนี้สิ่งที่ผู้ซื้อจะต้องเสี่ยงดวงเมื่อเปิดเครื่องมา มันมีอะไรบ้างอะครับ ที่น่ากังวลสำหรับมือถือรุ่นนี้ ที่ผมหาเจอ คือ ด้านล่างจอมันอาจจะมีภาพซ้อน (เค้าเรียกอะไรแล้วน๊า ใช้คำไม่ถูก)  คือถ้าเราเปิดได้เครื่องที่ไม่สมบูรณ์ เราก็ต้องอยู่กับมันตลอดไปเลย หรือว่าสามารถส่งเคลมได้ผ่านทางช่องทางใดช่องทางหนึ่ง

คือหลักๆแล้วยังไม่แน่ใจว่า ถ้ามันมีปัญหา จะส่งเคลม หรือติดต่อผ่านทาง Official อย่างไรอะครับ

ปล. กระทู้เก่าๆค้นดู มีคนเชียร์ให้ AIS เอาเข้ามาขายเยอะมาก อยากทราบว่าพอจะมีข่าวลือให้ได้ลุ้นๆบ้างไหมครับ จะได้ชะลอการซื้อไปก่อน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่