เห็นคนขับมอเตอร์ไซค์แล้วไม่ใส่หมวกกันน็อค สงสัยว่าเข้าไม่รักชีวิตตัวเองเหรอ

เห็นคนขับมอเตอร์ไซค์แล้วไม่ใส่หมวกกันน็อค สงสัยว่าเข้าไม่รักชีวิตตัวเองเหรอ

บางคนขับเร็วด้วย ใส่ชุดทำงาน ดูแล้วระยะเดินทางก็น่าจะไกล ทำไมไม่ใส่หมวกกันนะ

บางคนเอาหมวกแขวนไว้ที่แฮนด์ ขับก็ลําบาก แทบชม.เร่งด่วนก็ขับแบบรีบเร่ง คุณไม่กลัว อุบัติเหตุเหรอครับ

ผมเห็นแล้วแปลกๆครับ คือใส่หมวกมันทำให้ผมคุณเสียทรงเหรอครับหรือว่าอะไร ชีวิตไม่สำคัญกว่าเหรอ ผมเห็นแล้วอันตรายมากๆ

หัวฟาดพื้นมีหมวกกันน็อครองรับมันช่วยได้เยอะเลยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่