แฟนติดหรู ทำยังไงดีครับ

กระทู้คำถาม
คือแฟนผมชอบชวนไปกินร้านอาหารตามห้าง แต่ผมก็ไม่ได้เลี้ยงเธอทุกครั้งนะครับ บ่อยครั้งที่หารสอง
แต่เธอก็ชวนไปบ่อยมาก แทบจะทุกสัปดาห์ ถ้าผมไม่พาไป เธอก็จะงอน หรืออารมณ์เสีย
สุดท้ายก็ทะเลาะกัน ไม่งั้นผมก็ต้องยอมพาไปอะครับ
นอกจากนี้เธอยังชวนเดินตลาดนัด เธอก็จะซื้อของเยอะแยะ มันอาจจะไม่แพงนะครับ แต่เธอก็ซื้อบ่อย
จนผมรู้สึกว่า ถ้าผมคบกับเธอจนแต่งงาน ผมคงต้องหาเงินให้ได้มาก ไม่งั้นแย่แน่ เพราะเธอใช้จ่ายเยอะขนาดนี้

ผมควรจะทำยังไงดีครับ ผมควรเตือนเธอไหมครับ ร้องไห้
ปล.ผมยังเรียนอยู่นะครับ ปีสุดท้ายแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่