สอบจบวิชาภาษาอังกฤษ (ม.แม้ฟ้าหลวง) ไม่ผ่าน

สวัสดีครับทุกๆ คน
พอดีจะขอคำแนะนำเรื่องการสอบภาษาอังกฤษของ ม.แม่ฟ้าหลวงครับ
น้องผม เรียนคณะนิติศาสตร์ แม่ฟ้าหลวง เรียนครบทุกวิชาแล้วครับ แต่ไม่จบสักที
นี้สอบวิชา advanced english (ellis) in writing ,speaking ,listening มา 5 ครั้งแล้ว ยังไม่ผ่านเลย
ไม่ทราบเพื่อน ๆ พอมีคำแนะนำในการสอบวิชานี้ไหมครับ มีแหล่ง ติว หลักสูตรเร่งรัดใน กทม.บ้างไหมครับ
สงสารน้องมากครับ เดี๋ยวกลางเดือนมีนาคม ก็ต้องไปสอบใหม่เป็นครั้งที่ 6 แล้ว
มันอ่านหนังสือทั้งวันทั้งคืน จนมันและทั้งบ้านเครียดหมดแล้ว
คือทั้งบ้านก็ไม่มีใครเก่งภาษาอังกฤษสักคน จะสอนมันเองก็ไม่ได้

ประเด็นคือ
1 มีคำแนะนำในการสอบวิชานี้ไหมครับ
2 ใน กทม มีสถานที่ติวหลักสูตรเร่งรัดให้ทันสอบไหมครับ (ขอแถว ๆ ฝั่งธน หรือไม่ก็แถวแนวรถไฟฟ้า ก็ได้ครับ)

ขอบคุณทุก ๆ คนล่วงหน้าครับ

---
แก้ไขคำผิด
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่