หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
มีวิธีคิดคำนวณการใช้หมึก มั้ยคับ พอดีจะคิดต้นทุน
กระทู้คำถาม
ธุรกิจสิ่งพิมพ์
คณิตศาสตร์
ผมมีปัญหา คือเจ้านายให้หาวิธีคิดการใช้หมึกกราเวียร์ ต่อตารางเมตรยังไง หาต่อภาพยังไง (ตายเเร๊ว)
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
[ถนนยางพารา] ใช้ยางพาราทำถนนถูกกว่ายางมะตอย
ราคา ยางมะตอย และ ยางมะตอยผสมยางพารา ต้นทุนทำถนน ต่อ 1 ตร. เมตร ยางมะตอย ประมาณ 350-400 บาทต่อตารางเมตร บาท ยางมะตอย+ยางพารา 240-280 บาทต่อตารางเมตร .... ต้นทุนนี้ คำนวณจากราคายางพารา กก. ละกี
สมาชิกหมายเลข 2577541
เผยสูตรคำนวณราคาห้องชุดตามแนวรถไฟฟ้าสายสีเหลือง
เผยสูตรคำนวณราคาห้องชุดตามแนวรถไฟฟ้าสายสีเหลือง ราคาห้องชุดตามแนวรถไฟฟ้าสายสีเหลืองเหมาะสมหรือไม่เพียงใด&nbs
สมาชิกหมายเลข 7674338
การคำนวณมูลค่าที่ดิน โดยราคาต่อตารางเมตรเป็นไปตามฟังก์ชัน ทำได้อย่างไรตามหลักแคลคูลัสครับ?
ผมมีกราฟ https://www.desmos.com/calculator/5qlqfuhtrs ซึ่งเป็นกราฟสมมุติแสดงความสัมพันธ์ระหว่าง ความห่างจากศูนย์การค้าไปยังที่ดิน (แกน x) และ มูลค่าที่ดินต่อตารางเมตร (แกน y) หากที่ดินเป็นไปตามภ
สมาชิกหมายเลข 3247966
[ถนนยางพารา] อาจารย์ KmitNB วิจัยใช้ยางพาราทำถนนได้ถูกกว่ายางมะตอย
เมื่อวันที่ 24 มค. นี้ อาจารย์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ (ผมเรียกสั้นๆ KmitNB ) เปิดเผยงานวิจัยใช้ยางพาราทำถนนได้ในราคา ถูกกว่า คอนกรีต และ ยางมะตอย โดยเปิดเผยข้อมูล ดังนี้ //..ขณะท
สมาชิกหมายเลข 2577541
ขอสูตรการคำนวณ สินค้าเทกองหน่อยครับ.
เจ้านายให้หาว่าถ้ามีสินค้าเข้ามาประมาณ 80,000 ตัน โดยใช้การโปรยจากเครื่อโปรยถ่าน โดยมีความกว้างของฐาน 48 เมตร สูง 15 เมตร ต้องใช้ความยาวในกองกองเท่าไร (มุมของการกอง 38 องศา) ความหนาแน่นอยู่ที่ 0.84 ขอ
jinks2000
หัวหน้าโกงค่าแรงก่อสร้าง
ผมจะมาเล่าเหตุการตอนทำงานก่อสร้างพ่อกับผมเป็นช่างก่อฉาบ ตอนที่ผมรับงานก่ออิฐมวลเบาตอนแรกผมขอตารางเมตร150เขาเลยต่อเหลือ120 ทีนี้ก่อเสร็จถึงตอนรับค่าแรงหัวหน้าเลยบอกว่าไห้ตารางเมตร80นะเราไม่ยอมเพราะตกลง
สมาชิกหมายเลข 9017590
สร้างบ้านคิดราคาต่อตารางเมตรแบบไหน
สอบถามครับ สร้างบ้านทรงแบบนี้ คิดราคาต่อตารางเมตรแบบไหนครับ ตกลงกับช่าง ค่าแรงโครงสร้าง (ฐานราก ก่ออิฐ ฉาบ มุงหลังคา) ราคา 2,500 บาทต่อตารางเมตร ค่าแรงคิดรวมแบบไหนครับ แบบที่ 1 หรือแบบที่ 2 แบบที่ 1 ค
young501
ปูพื้นไม้ตะแบก ราคา 1200 ต่อตารางเมตร แพงไหมคะ
พอดีกำลังหาร้านทำพื้นไม้ค่ะ อยากได้ไม้ตะแบกแต่ราคาต่ำกว่านี้ มีแนะนำไหมคะ ส่วนมากราคาที่หาได้จะอยู่ที่ 1200-1600/ตรม. ค่าปู+ทำสีประมาณ 750-1100/ตรม.
สมาชิกหมายเลข 4130125
ปกติราคาประเมินที่ดิน ตึกประกันสังคมที่เป็นข่าวแพงจากประเมินกี่บาทครับ
พอดีดูข่าวแล้วสงสัย สืบค้นในกรมธนารักษ์ ที่ดินแปลงนี้ราคาประเมินอยู่ที่ 190000 บาท ต่อตารางวา เนื้อที่ 3 ไร่กว่า ๆ 264 ล้าน ยังไม่รวมค่าตึกนะครับ ตึกมีพื้นที่ให้เช่า ราวๆ 40000ตารางเมตร ตารางเมตรละ 6
หัวจะปวด
Canon ts307 ปริ้นกระดาษสติ๊กเกอร์ แล้วหมึกดำไม่แห้ง แถมเลอะมือ มีกระดาษแนะนำมั้ยคะ
ตามหัวข้อเลยค่ะ ก่อนหน้ามีการหาข้อมูลในกระทู้ของอ่านๆอื่นๆ เลยได้ความมาว่า - กระดาษซับหมึกได้น้อย ให้หาซื้อที่พิมพ์เฉพาะ inkjet - canon เป็นตัวที่น้ำหมึกมีทั้ง pigment ink และ dye ink - ต้องตั้งค่าก่
สมาชิกหมายเลข 8211715
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
ธุรกิจสิ่งพิมพ์
คณิตศาสตร์
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
มีวิธีคิดคำนวณการใช้หมึก มั้ยคับ พอดีจะคิดต้นทุน