Honda Civic VS Nissan Sylphy คันไหนดี

ปกติจะขับเฉพาะในกทม. ตลอดประมาณ
90% ค่ะ ขับพาคุณแม่ไปซื้อของ ขับเข้าเมือง
หรือทั่วๆไปในกทม.ค่ะ ออกต่างจังหวัด
ประมาณปีละ 1-2 ครั้ง และจะมีคนโดยสาร
ไปด้วยประมาณ 3-4 คนค่ะ

มีเรื่องอยากสอบถามดังนี้ค่ะ
1.ตัวไหนประหยัดน้ำมันกว่ากัน
2.ห้องโดยสารตัวไหนนั่งสบายกว่า
3.ทัศนะวิสัยและสมรรถนะการขับรุ่นไหน
ดีกว่ากันคะ เช่น ความสูง-ต่ำของตัวรถ
แรงยึดเกาะถนน ความหนักเบาของพวงมาลัย
ความนุ่ม-กระด้างในการขับ เป็นต้นค่ะ
4.คุณภาพวัสดุอุปกรณ์ภายใน-ภายนอก
5.ค่าซ่อมบำรุงรักษาต่างกันมากมั้ยคะ
6.การดูแลหลังการขายและศูนย์บริการ
7.คันไหนเสียงยางบดถนนและเสียง
เครื่องยนตร์ที่เข้าห้องโดยสารเงียบกว่ากันคะ
8.sylphy จะมีการเปลี่ยนโฉมมั้ยคะ เพราะ
เห็นมาหลายปีแล้วยังโฉมเหมือนเดิมอยู่เลย
แต่ civic เปลี่ยนไปหลายแบบแล้ว

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบของทุกท่านค่ะ
และต้องขอโทษด้วยที่ถามหลายข้อค่ะ
เพราะเป็นรถคันแรกของเราแล้วปกติไม่ค่อย
มีความรู้เรื่องรถค่ะ
*ที่บ้านมี altis อยู่แล้วค่ะ 1 คัน เผื่อมีคนจะ
แนะนำเลยแจ้งไว้ก่อนล่วงหน้า
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่