เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เสือหมอบแอร์โร่ ขอประสบการณ์ในการใช้งานหน่อยครับ

กระทู้สนทนา
กำลังจะหาหมอบคู่ใจคันใหม่ครับ ปกติปั่นแต่ทางราบ กับสกายเลนน์อยู่แล้ว เลยชอบรถแอร์โร่ครับ
ส่วนงบประมาณมีงบ 140k ครับ ไม่รวมล้อเพราะมีล้อ zipp404 อยู่แล้ว ตอนนี้มีตัวเลือกประมาณนี้ครับ

1. Cervelo S5 2017 Ultregra - 136k

2. Trek Madone 9.0 - 138k (เลือกสีแดง) + Hand integrat

ส่วนช่วงนี้ เทรนดิสเบรคกำลังมาแรงก็เลยสนใจตัว Disc ด้วย
แต่ S-work venge vias disc แพงมาก ตัวเลือกต่อมาเลยเป็นตัวนี้ครับ

3. Venge vias expert disc - 179k (ขายล้อ zipp ไปโป๊ะ)

4. BMC SLR01 3 - 147k ส่วนตัวนี้ชอบอารมณ์แบบยานไฟเตอร์ เผื่อเปลี่ยนแนวครับ

ใครเคยปั่นตัวไหนบ้าง แชร์ประสบการณ์กันได้นะครับ
ปล. ขอตัด Pina ออกนะครับ เพราะโหลมาก หัวเราะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่