ทุกวันนี้ 60D ยังน่าใช้อยู่มั้ยครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ พอดีว่าผมสนใจกล้อง Canon EOS 60D อ่าครับ พอดีอยากซื้อกล้องตัวแรกในชีวิต(แต่ก็พอมีประสบการณ์จากกล้องเพื่อนมาแล้วบ้างครับ) อยากถามว่าทุกวันนี้ 60D ยังน่าซื้ออยู่ใหม่ หรือจะไปเล็ง 700D ดี งบประมาณ 30,000 บาทครับ

การใช้งาน
   ใช้ถ่ายวีดีโอ ทำหนังสั้น คลิป VLOG ท่องเที่ยว อะไรประมาณนี้ครับ
   ใช้ถ่ายรูปทั่วๆไป เน้น Portrait เอาไว้ถ่ายงานกีฬาสีที่ รร.
ประมาณนี้ครับ

ถ้ามีรุ่นอื่นแนะนำก็จะขอบพระคุณมากเลยครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่