เฟสบุ๊คเปลี่ยนวิธีการแสดงผล มีผลกับพ่อค้าแม่ค้าออนไลน์บ้างไหมครับ

ผมจ่ายเงินบูสโพสต์มาหลายเดือนก็ได้ผลตามปกติมาตลอด พอพี่มาร์คประกาศเปลี่ยนนิวส์ฟีด ยอดเข้าถึงลูกค้าผมตกลงทันที ที่แสบกว่านั้นคือยังหักค่าโฆษณาไปเท่าเดิมหรือมากกว่า ปกติผมมีลูกค้าสอบถามมาทั้งวัน ยอดขายวันละ 3-5 ชิ้น ตอนนี้พอบูสโพสไปแทบไม่มีการสอบถามเข้ามาเลย ยอดขายเหลือวันละ 1 ออเดอร์บางวันก็ไม่มี พยายามปรับเปลี่ยนกลุ่ม target ใหม่ สร้าง look alike แล้วก็ไม่ได้ผลเหมือนเดิม คือสังเกตได้เลยว่าโพสต์แล้วมันเข้าไปไม่ถึงกลุ่มเป้าหมาย

ใครเจอผลกระทบแบบนี้บ้างครับแล้วแก้ไขยังไง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่