มีใครถือ samyang รับงานบ้างครับ

ผมเป็นคนนึงที่หลงรักเลนส์ของ samyang เข้าให้แล้ว ปกติใช้ของแคนน่อน ซิกม่า ล่าสุดมีเลนสืซัมยังเข้ามาเป้นสมาชิกใหม่ และตอนนี้ด้วยความที่ผมเล็งๆเจ้า ซัมยัง fix 135 อยู่ จะเอามาใส่กับ 6D เลยคิดเผื่อว่าถ้าอีกหน่อยไปถ่ายรับงานแบบงานรับริญญา งานแต่ง มือหมุนจะรับงานไหวมั้ยครับ มีใครเคยใช้มือหมุดไปรับงานบ้างมั้ยครับ แล้วเป็นยังไงบ้างครับ รบกวนแชร์ประสบการณ์ได้มั้ยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่